Lưu ý khi đặt phòng khách sạn nếu bạn muốn có giấc ngủ ngon

Cập nhật: Ngày 10 tháng 10, 2019         Bởi: admin         Chuyên mục Du lịch Sóc Trăng, Côn Đảo          0 bình luận

Dưới đây là một số kinh nghiệm đặt phòng khách sạn nếu du khách muốn có những giấc ngủ ngon trong kỳ nghỉ của mình.

Khi đặt phòng hãy đảm bảo rằng bạn có được một căn phòng yên tĩnh. Hãy chọn phòng ở tầng trên và cách xa thang máy.

Thông thường, phòng giữa hành lang thường là phần yên tĩnh nhất trên cùng một mặt sàn vì nó cách xa máy bán hàng tự động, thiết bị giặt là, lối thoát hiểm và những nơi khác có thể tạo ra tiếng ồn.

luu y khi dat phong khach san neu ban muon co giac ngu ngon hinh 1

Ảnh minh họa

Tránh các phòng đối diện với hồ bơi. Mặc dù tầm nhìn có thể rất đẹp, nhưng đôi khi hồ bơi lại là nơi tụ tập vào đêm khuya, mặc dù thời gian đóng cửa đã được quy định.

Đối với những khách sạn thấp tầng, hãy chọn phòng ở dãy sau vì nơi đó thường yên tĩnh hơn, đặc biệt là cách xa bãi đậu xe.

Chọn phòng cách ít nhất hai hoặc ba tầng phía trên phòng tiệc, quán bar hoặc không gian công cộng khác để tránh âm thanh ồn ào.

Hãy chắc chắn rằng phòng bạn chọn là phòng không hút thuốc. Nếu bạn không phải là người hút thuốc, mùi khói thuốc lá cũ sẽ khiến bạn không thoải mái, kể cả lúc thức hay lúc ngủ.

Nếu bạn dễ bị đau cổ hoặc đau lưng do sử dụng sai gối, hãy tìm hiểu xem gối ở khách sạn có độ cứng thế nào. Nếu khách sạn không cung cấp những gì bạn cần, hãy cân nhắc việc mang gối của bạn từ nhà.

Hỏi xem phòng khách có rèm dày để che ánh sáng hay không.

Yêu cầu phòng hai giường nếu bạn đi cùng một người bạn. Bạn sẽ có giấc ngủ đêm yên bình hơn nếu bạn ngủ một mình một giường.

Hà Anh/VOV.VN
Theo ST

bình luận 0 Lượt xem 8613

Bài viết liên quan

7 mẹo chỉ người đi máy bay thường xuyên mới biết

Cập nhật: 27/03/2024

Nhiều người có thể không biết ghế ngồi cạnh cửa sổ thường mát mẻ hơn hay thời gian bay lý tưởng nhất là vào buổi sáng.

Xem chi tiết »

8 mẹo vàng khi đặt phòng khách sạn

Cập nhật: 26/03/2024

Dưới đây là 8 mẹo vàng và những lưu ý quan trọng bạn nên biết trước khi bấm nút 'Đặt ngay'.

Xem chi tiết »

Bí kíp dùng khăn tắm ở khách sạn để bảo đảm an toàn

Cập nhật: 25/03/2024

Việc sử dụng khăn tắm trong khách sạn sẽ được an toàn nếu bạn tuân thủ các biện pháp vệ sinh cần thiết dưới đây.

Xem chi tiết »

Nên đi Phú Quốc mùa nào đẹp nhất?

Cập nhật: 23/03/2024

Nên đi Phú Quốc mùa nào đẹp nhất đang là câu hỏi được rất nhiều bạn đọc quan tâm và tìm kiếm hiện nay. Không chỉ giúp bạn có được một chuyến đi chơi thuật lợi mà còn tận hưởng một Vậy thì hãy để chúng tôi trả lời giúp bạn qua bài viết sau đây nhé!

Xem chi tiết »
Xem thêm bài viết

CÔNG TY TNHH MTV KIỆT PHÙNG

NHÀ HÀNG - KHÁCH SẠN - KARAOKE - CAFE QUÊ TÔI

Địa chỉ: 278 Phú Lợi, Phường 2, TP. Sóc Trăng, Sóc Trăng
Điện thoại: 02996.278.278 - 02993.815.815
Hotline: 02996.296.296

Email: khachsanquetoi@gmail.com 
Website: www.quetoi.com.vn

Tổng lượt truy cập: 83514
Đang truy cập: 1
Copyright © 2019 by Que Toi Hotel Co.,LTD. All rights reserved